TOP 6+ thuốc đau đầu trẻ em được các bà mẹ tin dùng

0
99

HiThuoc.com mời bạn đọc bài viết về: TOP 6+ thuốc đau đầu trẻ em được các bà mẹ tin dùng. BÌNH LUẬN cuối bài để được giải đáp thêm thông tin.

Có bao nhiêu loại THUỐC ĐAU ĐẦU TRẺ EM đang được sử dụng hiện nay? Trong số đó, thuốc nào an toàn và hiệu quả tốt nhất? Ngoài việc giảm thiểu các cơn đau đầu cho trẻ, các loại thuốc này có công dụng nào khác không và thành phần của chúng là gì? HiThuoc sẽ giới thiệu các thông tin chính xác về các loại viên thuốc đau đầu cho bé ngay trong nội dung bên dưới đây.

Chứng đau đầu ở trẻ em khá phổ biến và thường không nghiêm trọng. Hầu hết các chứng đau đầu ở trẻ em là do bị ốm, nhiễm khuẩn, cảm lạnh hoặc sốt. Tuy nhiên, không phải loại thuốc đau đầu nào cũng có thể cho trẻ sử dụng được.

Hiểu được vấn đề đó, HiThuoc hôm nay sẽ đưa đến cho bạn danh sách những thuốc trị đau đầu hiệu quả nhất dành cho các bé con của bạn.

Các loại thuốc đau đầu trẻ em hiệu quả được tin dùng nhất hiện nay

THUỐC ĐAU ĐẦU TRẺ EM nào tốt và hiệu quả hiện nay mà bạn có thể an tâm lựa chọn sử dụng cho bản thân? Với sự đa dạng của các loại viên uống chữa đau đầu hiện nay thì chắc hẳn bạn đang có rất nhiều sự lựa chọn khi mua thuốc. Để không phải mất thời gian chọn lựa và đứng chờ để được giới thiệu ở các nơi bán thuốc, bạn có thể tham khảo các loại giảm đau hiệu quả an toàn cho bé dưới đây.

1. Thuốc đau đầu Panadol Trẻ Em Hương Anh Đào

Panadol Trẻ Em Hương Anh Đào thuộc nhóm OTC, là viên nhai giảm đau, hạ sốt an toàn dành cho bé.

Thành phần có trong viên thuốc đau đầu Panadol Trẻ Em Hương Anh Đào

Thành phần chính có trong mỗi viên nhai là Paracetamol với hàm lượng 120mg.

Công dụng của viên nhai Panadol Hương Anh Đào là gì?

Panadol Hương Anh Đào là viên thuốc dành cho trẻ em với các công dụng điều trị những tình trạng sau đây:

  • Đau đầu
  • Đau nửa đầu
  • Đau cơ
  • Đau họng
  • Đau cơ xương
  • Sốt và đau sau khi tiêm vắc xin
  • Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa
  • Đau răng
  • Đau do viêm xương khớp
  • Hạ sốt

Cách sử dụng viên thuốc Hương Anh Đào để chữa đau đầu cho trẻ em

Thuốc được khuyến cáo sử dụng cho trẻ 2 tuổi trở lên với liều dùng như sau:

  • Liều tối đa hàng ngày: 60 mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10-15 mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ.
  • Không dùng quá liều chỉ định.
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
  • Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ.
  • Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ.
  • Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày.

Thuốc được sử dụng bằng đường uống, có thể hòa tan với nước hoặc nước trái cây. Thuốc có mùi hương anh đào nên rất dễ uống đối với trẻ.

2. Bổ sung vitamin cho trẻ em và người lớn – Bocalex Multi

Bocalex Multi thuộc nhóm OTC, là thuốc cung cấp vitamin cho cơ thể, nâng cao sức đề kháng và thể trạng cho bé từ 2 tuổi trở lên.

Thành phần có trong viên thuốc đau đầu Bocalex Multi dạng sủi cho trẻ em

  • Vitamin C ………………………………………………… 60mg
  • Vitamin B3 ………………………………………………. 18mg
  • Vitamin B5 ………………………………………………. 6mg
  • Vitamin B6 ………………………………………………. 2mg
  • Vitamin B2 ………………………………………………. 1.6mg
  • Vitamin B1 ………………………………………………. 1.2mg
  • Acid folic ………………………………………………….. 0.2mg
  • Biotin ………………………………………………………… 75mcg
  • Tá dược: Isomalt, acid citric khan, natri saccharin, natri bicarbonat, effer soda, aspartam, PEG 6000, bột hương cam, màu sunset yellow, natri benzoat.

Lọ thuốc Bocalex Multi có những tác dụng gì?

Bằng cơ chế cung cấp và bổ sung vitamin cho cơ thể, Bocalex Multi giúp nâng cao sức đề kháng, nâng cao thể trạng, chống mệt mỏi, đau đầu, nhức mỏi và phục hồi sức khỏe cho bé nhà bạn nhanh chóng.

Thuốc rất hữu hiệu cho trẻ em và người lớn có nhu cầu bổ sung vitamin, người làm việc nặng nhọc, chơi thể thao, trẻ đang lớn, người già suy yếu, mệt mỏi, thời kỳ dưỡng bệnh sau giải phẫu, hồi phục sau bệnh.

Cách thức sử dụng thuốc chữa đau đầu dạng sủi Bocalex Multi cho trẻ em

Cách sử dụng như sau:

  • Hòa tan viên sủi bọt Bocalex Multi vào một cốc nước.
  • Có thể uống vào bất cứ thời điểm nào trong ngày.

Liều dùng:

  • Trẻ em từ 2-9 tuổi: uống 1/2 viên/ngày.
  • Trẻ em từ 10-18 tuổi: uống 1 viên/ngày.
  • Người lớn: uống 1-2 viên/ngày.

3. Gói thuốc Efferalgan 250mg giảm đau đầu hạ sốt cho trẻ em

Efferalgan 250mg thuộc nhóm OTC, là thuốc dạng sủi điều trị các cơn đau đầu, cảm cúm, đau răng, nhức mỏi… cho trẻ nặng từ 17-50 kg.

Thành phần có trong gói bột thuốc đau đầu dạng sủi Efferalgan 250mg

Mỗi gói sủi hòa tan Efferalgan 250mg chứa:

  • Paracetamol ……………………………………….. 250mg
  • Tá được: Natri hydrogen carbonat, Acid citric khan, Natri carbonat khan, Povidon, Sorbitol, Natri benzoat, Benzoat, Hương cam, Aspartam…

Efferalgan 250mg có phải là bột thuốc chữa đau đầu cho trẻ em hiệu quả không?

Thuốc dạng bột sủi bọt hòa tan Efferalgan 250mg được chỉ định điều trị trong các trường hợp sau:

  • Đau đầu
  • Sốt
  • Cảm cúm
  • Đau răng
  • Đau mỏi cơ

Thuốc dùng điều trị cho trẻ em cân nặng từ 17 – 50 kg.

Liều dùng khuyến nghị của thuốc chữa bệnh đau đầu và cảm cúm dạng sủi Efferalgan 250mg

Efferalgan 250mg nên được dùng ở liều từ 10 – 15 mg/kg/liều, mỗi 4 đến 6 giờ, đến tổng liều tối đa mỗi ngày là 60 mg/kg/ngày. Liều tối đa mỗi ngày không được vượt quá 3g.

Liều lượng có sự gia giảm theo thể trạng như sau:

Xem chi tiết tại đây

4. Thuốc Efferalgan 150mg giảm đau đầu hạ sốt cho trẻ em

Efferalgan 150mg thuộc nhóm OTC, là thuốc dạng bột sủi bọt điều trị các cơn đau đầu, cảm cúm, đau răng, nhức mỏi… cho trẻ nặng từ 10-40 kg.

Thành phần có trong bột thuốc đau đầu dạng sủi Efferalgan 150mg

Mỗi gói sủi hòa tan Efferalgan 150mg chứa:

  • Paracetamol ……………………………………….. 150mg
  • Tá được: Natri hydrogen carbonat, Acid citric khan, Natri carbonat khan, Povidon, Sorbitol, Natri benzoat, Benzoat, Hương cam (một trong những thành phần của hương cam là Maltodextrin glucose), Aspartam vừa đủ cho một gói 606 mg.

Efferalgan 150mg có phải là thuốc chữa đau đầu cho trẻ em hiệu quả không?

Bột thuốc dạng sủi hòa tan Efferalgan 150mg được chỉ định điều trị trong các trường hợp sau:

  • Đau đầu
  • Sốt
  • Cảm cúm
  • Đau răng
  • Đau mỏi cơ

Thuốc dùng điều trị cho trẻ em cân nặng từ 10 – 40 kg.

Liều dùng khuyến nghị của thuốc chữa bệnh đau đầu và cảm cúm dạng sủi Efferalgan 250mg

Efferalgan 150mg nên được dùng ở liều từ 10 – 15 mg/kg/liều, mỗi 4 đến 6 giờ, đến tổng liều tối đa mỗi ngày là 60 mg/kg/ngày. Liều tối đa mỗi ngày không được vượt quá 3g.

Liều lượng có sự gia giảm theo thể trạng như sau:

Xem chi tiết tại đây

5. Thuốc Efferalgan 80mg giảm đau đầu hạ sốt cho trẻ em

Efferalgan 80mg thuộc nhóm ETC, là thuốc dạng bột sủi bọt điều trị các cơn đau đầu, cảm cúm, đau răng, nhức mỏi… cho trẻ nặng từ 8-20 kg.

Thành phần có trong bột thuốc đau đầu dạng sủi Efferalgan 80mg

Mỗi bột sủi hòa tan Efferalgan 80mg chứa:

  • Paracetamol ……………………………………….. 80mg
  • Tá được: Natri hydrogen carbonat, Acid citric khan, Natri carbonat khan, Natri docusat, Povidon, Sorbitol, Natri benzoat, Natri saccharin vừa đủ 1 gói 0,52 g.

Efferalgan 150mg có phải là thuốc chữa đau đầu cho trẻ em hiệu quả không?

Bột thuốc dạng sủi hòa tan Efferalgan 150mg được chỉ định điều trị trong các trường hợp sau:

  • Đau đầu
  • Sốt
  • Cảm cúm
  • Đau răng
  • Đau mỏi cơ

Thuốc dùng điều trị cho trẻ em cân nặng từ 6 – 20 kg.

Liều dùng khuyến nghị của thuốc chữa bệnh đau đầu và cảm cúm dạng bột sủi bọt Efferalgan 80mg

Efferalgan 80mg nên được dùng ở liều từ 10 – 15 mg/kg/liều, mỗi 4 đến 6 giờ, đến tổng liều tối đa mỗi ngày là 60 mg/kg/ngày. Liều tối đa mỗi ngày không được vượt quá 3 g.

Liều lượng có sự gia giảm theo thể trạng như sau:Xem chi tiết tại đây

6. Hapacol Children – thuốc đau đầu cho trẻ em

Hapacol Children thuộc nhóm OTC, được chỉ định để điều trị giảm đau, hạ sốt cho trẻ.

Thành phần có trong viên nén chữa đau đầu Hapacol Children

Mỗi viên nén dài Hapacol Children chứa:

  • Paracetamol …………………………………………. 325mg
  • Tá dược: tinh bột biến tính, tinh bột mì, màu indigo carmine lake, màu FD & C, PVP K30, natri benzoat, sodium starch glycolate, magnesium stearate, talc, aerosil, mùi tutti frutti.

Công dụng của viên thuốc đau đầu Hapacol Children cho trẻ có tốt không?

Hapacol Children là viên nén dài được chỉ định để điều trị các chứng:

  • Đau đầu, đau nửa đầu
  • Đau răng
  • Đau nhức do cảm cúm
  • Đau họng
  • Đau nhức cơ xương
  • Đau do viêm khớp
  • Đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng
  • Hạ sốt

Cách sử dụng thuốc Hapacol Children để chữa đau đầu cho trẻ em

Cho trẻ uống 1 lần trong mỗi 6 giờ đồng hồ.

  • Trẻ em từ 6-12 tuổi: uống 1 viên/lần.
  • Đối với người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1½ viên/lần (tức 1 viên rưỡi/lần)

Hoặc có thể sử dụng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ.

Tóm tắt

Các loại THUỐC ĐAU ĐẦU TRẺ EM phía trên là những loại thuốc tốt và an toàn hiện nay. Thuốc được cấp phép lưu hành và sử dụng bởi Bộ y tế nên bạn có thể tin tưởng về hiệu quả của chúng. Tuy nhiên, tác dụng giảm đau của thuốc có hiệu quả hay không phụ thuộc vào sự tuân thủ chỉ dẫn của bác sĩ hoặc chuyên gia. Mong rằng bạn có thể chọn cho bé con của mình một loại thuốc phù hợp để giảm đi những cơn đau đầu từ bài viết trên.

Nguồn tham khảo drugs.com, medicines.org.uk, webmd.com và hithuoc.com tổng hợp.

Nội dung của HiThuoc.com chỉ nhằm mục đích cung cấp thông tin về TOP 6+ thuốc đau đầu trẻ em được các bà mẹ tin dùng và không nhằm mục đích thay thế cho tư vấn, chẩn đoán hoặc điều trị y tế chuyên nghiệp. Vui lòng liên hệ với bác sĩ hoặc phòng khám, bệnh viện gần nhất để được tư vấn. 

Cần tư vấn thêm về TOP 6+ thuốc đau đầu trẻ em được các bà mẹ tin dùng bình luận cuối bài viết.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here